HAKI ZA WANAWAKE

DHANA YA NDOA (Bofya Maandishi ya blue hapa chini)
DHANA YA NDOA

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

MIRATHI (Bofya Maandishi ya blue hapa chini)
MIRATHI BADO ni TATIZO KWA WAJANE NA WATOTO

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

UHALISIA HAKI ZA WANAWAKE TANZANIA (Bofya Maandishi ya blue hapa chini)
Mazingira ya Haki za Wanawake Tanzania na Mapendekezo

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

SHERIA GANDAMIZI (Bofya Maandishi ya blue hapa chini)
SHERIA GANDAMIZI

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

UJASIRIAMALI KWA KINA MAMA (Bofya Maandishi ya blue hapa chini)
mwongozowakufundishiavikundivyauzalishajivyawanawakewafanyakazi(1)

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

URITHI/MIRATHI (Bofya Maandishi ya blue hapa chini)
Mgawanyo wa mali za marehemu

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

KIONGOZI CHA SHERIA MBALIMBALI ZA JINSIA (Bofya Maandishi ya blue hapa chini)
kiongozi cha sheria

9 thoughts on “HAKI ZA WANAWAKE”

  1. Wiki iliyopita katika kijiji cha Kishinda Wilayani Segerema, Mkoa wa Mwanza, Sungusungu walichapa viboko vikongwe Wanawake na wengine kuwaadhibu kifungo cha Nyumbani(KUTULIJA) kwa tuhuma za ushirikina na Uchawi usiothibitishwa. Taarifa nilizonazo kutoka kijijini hapo zinasema kuwa Viongozi wa kijiji cha Kishinda waliendesha zoezi la kupiga kura kwa wanakijiji ili kuwabaini watu wanaotuhumiwa kuwa ni wachawi. Baada ya kura hiyo ya siri baadhi ya Akina mama vikongwe walipigiwa kura za uchawi na kwamba kura zikifikia kumi basi anachapwa viboko au kulipishwa shs. 30,000/= badala ya viboko na kulazimishwa kukiri kuwa yeye ni Mchawi. Akikiri anatozwa kiasi cha pesa kati ya 150,000/= hadi 300,000/=, akishindwa anafukuzwa kijijini.
    Uchunguzi unaonyesha kuwa wote waliotajwa walikuwa na migogoro ya mashamba na urithi wa mali. Wale ambao hawakubahatika kulipa wametengwa na Kijiji na wako hatarini kwa kifo, wameathirika kisaikolojia na hawana pa kupata kiasi hicho cha fedha. Mbaya zaidi Viongozi wa kijiji ndiyo wanaofanya hivyo huku wanajua migogoro husika kwa lengo la kujinufaisha.
    Wanaweza kusaidiwa?

  2. jamani mimi comment yangu itaenda nje kidogo labda ya mada ila kwa kuwa nimepata nafasi hii naona bora nitoe dukuduku langu mie pia ni mwanamke vile vile ninafanya kazi katika ofisi moja kubwa serikalini hapa nchini Tanzania mkoani Arusha ila jamani nanyanyasika sana hasa kwa upande wa haki zangu za kikazi na malipo yangu kwa ujumla naomba kama inawezekana nisaidieni kupitia email yangu keppyjimmy@yahoo.com ni kisa cha kusikitisha sana sana ASANTE

  3. Mimi jina tajwa hapo juu,ni msichana wa miaka 24,mkazi wa dodoma kwa sasa nimeolewa naishi kigamboni dar es salaama,naomba nisaidieni mwenzenu nateseka nalala na njaa na mtoto sina msaada mwanaume ananinyanyasa sana,anatulaza na njaa nimeomba talaka hataki kunipa,nauli nirudi nyumbani hataki,nisaidieni hapa nilipo mtoto anaumwa sana na msaada sina.NAOMBA MSAADA.NISAIDIWE HAKI YANGU NIRUDI NYUMBANI.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

JINSIA NA MAENDELEO / GENDER AND DEVELOPMENT